Buồn vui những ngày mới đi làm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Buồn vui những ngày mới đi làm

Bài gửi by nguyenthanh hien on Fri Sep 04, 2009 3:58 pm

Những ngày này tôi buồn qúa, một nổi buồn như bao người mới đi làm lần đầutiên. Tôi đâu biết rằng cuộc sống này lại quá phức tạp như vậy, luôn phải cố giữ mình để tránh những điều không nên có nơi công sở. Chẳng còn nữa sự vô tư như những ngày tháng sinh viên cùng bạn bè. Bị ném vào cuộc sống mưu sinh tôi nhiều lúc tôi cảm thấy mình hoàn toàn bế tắc. Những nổi buồn man mát luôn đồng hành cùng tôi, nhưng tôi vẫn phải luôn mang trong mình niềm tin, bởi cũng như bao nguời có niềm tiên tôi mới vươn lên trong công việc.

nguyenthanh hien
Dân PL gà mờ
Dân PL gà mờ

Nữ
Điểm danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Re: Buồn vui những ngày mới đi làm

Bài gửi by greatkids on Tue Oct 27, 2009 10:26 am

Chào em!
Chẳng có gì mà phải buồn đâu em ơi. Em đi làm tức là chính thức trở thành người lớn, tự đi trên đường đời bằng chính đôi chân của mình. Có lẽ sống trong 1 môi trường mới khiến em chưa quen mà thôi. ậi sao lại không cònvô tư, vui vẻ cùng bạn bè, sự bao bọc, chăm sóc của bố mẹ nữa? Vẫn còn chứ, ngoài giờ làm việc, mình có thể sống với chính mình, làm những gì mình thích. Cuộc sống là vậy mà, phải thich ứng với những gì diễn ra xugn quanh mình. Ai lớn lên cũng phải trải qua hết, trước đây anh cũng vậy, thời gian đầu hãy xác định là mình đi làm để đi học, làm để học kinh nghiệm sống. Em sẽ gặp gỡ nhiều người hơn, có những người tốt, người xấu, có những việc mình ko muốn làm những vẫn phải làm, vì công việc mà.
CHÚC EM CÓ NHỮNG BƯỚC KHỞI ĐẦU THUẬN LỢI!

greatkids
Dân PL gà mờ
Dân PL gà mờ

Nam
Điểm danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Re: Buồn vui những ngày mới đi làm

Bài gửi by yangbe0 on Fri Nov 20, 2009 6:55 pm

cố lên nhé
yangbe0
Dân PL tập chơi
Dân PL tập chơi