cau chuyen gia dinh cua 1 nguoi pan T_T

Go down

cau chuyen gia dinh cua 1 nguoi pan T_T

Bài gửi by titi on Mon Jan 05, 2009 8:43 pm

Ba mẹ ơi ! giờ con mới hiểu , có lẽ quá muộn roài phải ko ba mẹ !

ừh ! thì nhà mình nghèo , ba phải chạy " xe ôm " , mẹ phải làm đủ mọi chuyện đễ có tiền nuôi 3 anh em tụi con !

Có lẽ cuộc sống của con , đầy đủ hơn thằng anh & thằng em của con nhìu ! Nhưng nói về thương ba mẹ , có lẽ , con ko bằng tụi nó đâu .....!

Ba mẹ còn nhớ lúc con còn nhỏ ko ! con đã bị ba mẹ " vứt " lên Tân Bình ở , và ở đây , con có 1 tuổi thơ ko như bao người khác ! Mãi đến năm con 13t , con mới đc thấy mặt cha mẹ của mình .....!

Hồi nhỏ , con cứ nghĩ ba mẹ đi tù là xấu ! là tội lỗi sẽ bị người thường xa lánh , nhưng lớn lên con mới hiểu , ba mẹ vì anh em tụi kon , vì cuộc sống của 3 anh em tụi con , ba mẹ mới phải buôn bán ma túy , nhưng ba mẹ đã làm lại từ 2 bàn tay trắng , 1 tấm gương đáng để tụi con noi theo !

Ba ơi ! Ba còn nhớ những lúc con đi làm ko , những lúc đó , con thường lười , ko chịu đi làm , ba đã phải bỏ công việc của mình , đễ đi làm thay con ......

Ba mẹ con nhớ lúc con đi tập huấn & thi đấu ko , để có tiền cho con đi tập huấn & đi Hà Nội, ba mẹ đã đi khắp nơi để vay tiền cho con đem theo xài ....

Ba mẹ còn nhớ lúc con bỏ nhà đi bụi ko , con đã bán lun 2 cái đt , mà ba đã mua cho con xài , con phải bán để lấy tiền xài & mua quà sinh nhật cho bạn gái ....

Ba mẹ ơi...................

Ba mẹ có bik , tết năm ngoái , con đã như thế nào khi nhận 2 bao lì xì từ ba mẹ ko , tuy bề ngoài con ko bik thể hiện ji , nhưng trong lòng con , ko hề mún nhận 2 bao lì xì đó 1 chút nào ....Vì để có số tiền lì xì cho 3 anh em tụi con , mà ba mẹ đã phải làm vất vả , phải đi làm thêm để có , thậm chí , mùng 1 tết , ba phải xách xe ra để chạy " xe ôm " .

Con bik , ba mẹ cố gắng bù đắp cho 3 anh em tụi con ...... Nhưng ba mẹ ơi , đối với con , nhiu đó quá đủ rồi ......

Con còn nhớ lúc con học lớp 8 , con đánh bạn bể đầu , phải ra hội đồng kỷ luật, mẹ đã đi cùng con đến gặp cô chủ nhiệm , lúc ngồi kế bên cô , cô hỏi con " Tâm , trong gia đình , con thương ai nhất ? " .. Lúc đó , con đã trả lời " con thương bà nội " .... 1 câu nói xuất phát từ miệng con đã làm cho mẹ bùn , mẹ khóc , mẹ ơi , xon xin lỗi mẹ nhìu lắm ...............

Lúc ngồi viết những dòng này , nước mắt con đã rơi , nhưng rơi vì quá thương ba mẹ , 18 năm nay , con sống mà ko có cha mẹ kế bên , bây giờ ... con mới hiểu .. vì ba mẹ muốn con có cuộc sống tốt , nên đem con lên Tân Bình ở , xa lánh cuộc sống tội lỗi , nhưng ba mẹ ơi , con đã phụ lòng tin của ba mẹ. , con bik ba mẹ đặt nhìu niềm tin vào con lắm ... con ngàn lần xin lỗi ba mẹ , vì đã làm ba mẹ thất vọng

P/S : đây là câu chuyện có thật, đó là cuộc sống của Nhok , nhà Nhok nghèo , nên ba mẹ Nhok phải làm tất cả để nuôi 3 anh em của Nhok , nhưng cuộc sống của Nhok đã tốt hơn , vì Nhok còn có bà nội lo .

Ừh thì nhà Nhok nghèo , ai chơi đc , thì cứ chơi , ai ko thix có bạn nhà nghèo , thì thôi , Nhok ko trách ai cả !
titi
Dân PL đang học quậy
Dân PL đang học quậy

Nữ
Điểm danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Re: cau chuyen gia dinh cua 1 nguoi pan T_T

Bài gửi by titi on Mon Jan 05, 2009 8:45 pm

huhuhu T_T minh` se~ la pan cua? pan mai~ mai~
titi
Dân PL đang học quậy
Dân PL đang học quậy

Nữ
Điểm danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Admin on Mon Jan 05, 2009 10:35 pm

ý trong văn là nhà nghèo ko đủ ăn ấy gì, ăn không no mặc ko ấm..... internet thì giỏi

Adminstrator
Adminstrator

Nam
Điểm danh vọng : 97

Xem lý lịch thành viên http://phuonglam.yourme.net

Bài gửi by titi on Tue Jan 06, 2009 6:24 pm

nguoi ta vik tam su zay ma` hok 1 chut dong cam thui ma` con dở giọng
titi
Dân PL đang học quậy
Dân PL đang học quậy

Nữ