Vẫn ảo vọng mơ đến 1 quá khứ xa vời

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Vẫn ảo vọng mơ đến 1 quá khứ xa vời

Bài gửi by titi on Fri Jan 09, 2009 6:27 pm

Mình mới yêu nhau thôi, có ai tìm thấy được hạnh phúc ngay đâu! Chúng ta chưa bằng lòng với hiện tại. Điều đó là chắc chắn, bởi nó đâu chỉ đúng với riêng ai, em nhỉ? Ta đang sống trong 1 cuộc sống đầy tham vọng, với bon chen, với hối hả của cuộc đời. Nên anh cũng vậy, cũng chưa 1 lần biết vừa lòng với những jì mình đang có. Vẫn cứ mải mê lao vào cuộc kiếm tìm hạnh phúc...cùng bao đam mê, mong muốn và hoài bão của lòng mình. Nhưng em ạ, sau nhũng đổ vỡ của những chuyện tình dang dở, anh chợt hiểu rằng hạnh phúc lại chính là những jì vừa tan biến mất. Và đôi khi hạnh phúc vẫn còn ở ngay trước mắt.
Chỉ có điều, sẽ chẳng bao giờ ta có thể tím thấy nó.
Nếu một khi....chưa biết thoả mãn với lòng
Trong chuyện tình cảm không nhất thiết phải thành thật đâu em. Và đôi khi việc ta che dấu nhau....lại là nền tảng làm nên điều hạnh phúc. Đàn ông không jống như đàn bà.Người đàn ông khó lòng để bỏ wa chuyện tình cảm nhưng mau quên và ít khi muốn nhớ tới nó. Còn đàn bà luôn sẵn sàng tha thứ, nhưng nhớ dai và suy nghĩ rất dài.....anh và em cũng vậy, mỗi người đều có 1 niềm riêng trong quá khứ. Nhưng hãy để nó ngủ yên với 1 miền xa xăm nào đó.[ Đừng trách cứ....đừng gợi nhớ....và đừng nhắc đến nó làm jì]. Cái mình cần, đâu phải những điều đó. Có chăng là hiện tại là tương lai để sao thật vững dài.....Có những lúc anh buồn vì em hay buồn về chính bản thân mình, còn mộng mơ. Vẫn đam mê và trông chờ vào những điều ko có thật.
Vẫn ảo vọng để mơ đến 1 quá khứ xa vời
Em có bít rằng, hạnh phúc đâu cứ phải là đi tìm cho mình 1 người thật hoàn mỹ.
Có chăng chỉ là học cách chấp nhận 1 người chưa hoàn mĩ mà thôi......
Và hôm nay lại một đêm nữa anh bị mất ngủ.....lại 1 đêm nữa anh thao thức nhớ em. Anh cố kìm nén tình cảm của mình.....vào tận sâu trong đáy lòng....nhưng ko hỉu sao nó vẫn trào ra làm anh ko thể chịu được cảm giác nhớ em. Nhưng cuộc tình cũng đã chấm dứt giữa anh và em, anh biết rằng lỗi không phải của riêng ai nhưng trong thâm tâm anh biết đó là phần lỗi của anh rất nhiều....Anh muốn giải thích cho em hỉu nhưng trong lòng anh như có tiếng nói rằng nên để em ra đi khỏi anh thế sẽ tốt hơn cho em rất nhiều. Yêu em rất nhiều nhưng anh chỉ muốn em đc hạnh phúc với người khác tốt hơn anh thôi, anh không muốn níu kéo với người không còn yêu anh nữa.....Lòng anh đau lắm ! liệu em có hiểu đc không....em,anh........lại nhớ về em mất rồi
Cứ mải lao mình vào cuộc kiếm tìm hạnh phúc
giờ anh mới nhận ra
mọi điều không đơn giản
Và em ơi
Nếu đến một ngày
chồn chân
mệt mỏi
Em gục xuống giữa cánh đồng nghiệt ngã
Anh sẽ vực em dậy
cho em được một lần nữa đc khóc trên vai.......anh
titi
Dân PL đang học quậy