tinh iu nhu the nao

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

tinh iu nhu the nao

Bài gửi by ____Jandi__ on Fri Jan 16, 2009 3:49 pm

TÌnh iu như thế nào vậy ta???Chẳng ai bít bi nhiu tuổi là bít iu...chẳng ai bít iu như thế nào??...chẳng ai bít khi nào mình bắt đầu iu???...chẳng ai bít tại sao người ta gọi nó là tình iu...Chẳng ai bít tại sao mình lại iu....Vấn đề tình iu lun là muôn thưở,là đề tài của các văn sĩ thi sĩ sáng tác trong bao nhiu thiên niên kỉ qua....

Ngày xưa ông bà ta có câu Nhất gái lớn 2 Nhì trai lớn 1 đấy thui....Nhưng mà bây giờ ngta đâu còn áp dụng câu đó nữa....Con trai ở tuổi 20 đến 25 thì lại thít quen người lớn hơn mình để được iu thương chều chuộng,nhiều khi chấp nhận quen lớn hơn mình 5,6t hay thậm chí cả chục tuổi lun..Với họ chỉ cần hưởng thụ thế là đủ...Còn đàn ông ở tuổi 40 trở lên thì lại thít wen những cô pé 18t 19t nhưng con nai tơ (nhưng thật sự đâu có tơ đâu hìhì)....Khi hỏi họ,họ cũng cho đó là tình iu...một tình iu đổi chác người cần tiền và người thì cần tuổi thanh xuân - nét trẻ đẹp của tuổi đôi mươi...Tình iu là như thế sao???Hãy cẩn thận vì bạn cũng đang bán đi tuổi thanh xuân của mình cho những xa hoa phù phiếm mà khi đã hết cái để bán thì bạn sẽ kô còn gì nữa _ Tiền bạc cũng kô mà tuổi thanh xuân cũng mất đi....Hãy suy nghĩ kĩ mà làm bạn nhé....

Ở đây kô quơ đủ cả nắm mà chỉ nói sự thật vì một thứ mà người ta cứ nhầm lẫn và qui tội cho tình iu....Bản thân tình iu chân chính thì nó rất là tốt đẹp,tình iu làm cho ta thấy iu cuộc sống - tạo cho chúng ta một niềm tin và một sức sống - một động lực giúp ta vươn lên sống có ích hơn...Có đúng kô các bạn???Nếu ai đã từng iu thật sự bạn sẽ thấy điều đó...CÒn iu nhau mà trốn học bỏ bê việc làm chỉ bít quấn quít bên nhau điên dại - với 1 lời giải thít iu nhau thì phải hi sinh tất cả vì tình iu kể cả gia đình bạn bè,công việc học hành,everything ....thì đó cũng chẳng phải là tình iu....khi đó bạn sẽ dễ dàng bước wa 1 cái gọi là tình dục ...Có thể một bên iu thật lòng nhưng bên kia thì chỉ mún đòi hỏi tình dục thui...Thời buổi bây giờ thì kô còn khắt khe như lúc trước chiện quan hệ tình dục trước hôn nhân là chiện bình thừờng...Nhưng tình dục là sự thăng hoa tột đỉnh của tình iu...Nó là sự đơm hoa kết trái,là sự kết hợp giữa hai con tim và thể xác..chứ kô phải là những dục vọng tầm thường chỉ mún giải quyết nhu cầu sinh lý...

Các bạn trẻ àh...Khi các bạn đã có những chiện đó thì cũng chẳng có gì là nghiêm trọng cả...Con người đến với nhau ở tấm lòng ở sự chân thành nên khi iu ng ta có thể chấp nhận tất cả và rộng lượng tha thứ cho những lỗi lầm đã qua...Nếu các bạn đang ở trong một tình iu như thế này thì hãy suy nghĩ và nhìn nhận lại tình iu của mình cho đúng...NẾu bạn cảm thấy tình iu của ng ấy là chân thật,kô có tình dục - người ta vẫn iu mình thì bạn hãy tiếp tục và đó mới là tình iu chân chính ...Đừng vì iu wá mù quáng...bít sai thì sửa đừng để nặng thêm bạn sẽ tự nhảy xuống vực thẳm đấy....

Còn các bạn đã lỡ rồi thì cũng đừng tuyệt vọng..Người ta bảo mỗi một cái nồi có 1 cái nắp riêng - 1 cái nắp phù hợp với nó - Nồi nào nắp vung đấy mừ và đó là sự lựa chọn tốt nhất đấy....Vì vậy đừng lo lắng - 1 nửa của mình vẫn chưa xuất hiện đấy thui...Cố gắng sống thật tốt vào..quên đi những chiện đã qua,hướng tới một tương lai mới....mà có 1 người đang chờ bạn đi tới đấy..Con đường thì vẫn lun đi thẳng ...đừng quẹo đường khác kẻo gắp *** sói đấy...Nếu như bít mình đã đi sai đường thì hãy cố gắng quay lại con đường cũ...bạn sẽ thấy hoa thơm cỏ lạ những điều tốt đẹp nhất vẫn đang chờ bạn....
____Jandi__
Dân PL đang học quậy
Dân PL đang học quậy

Nữ
Điểm danh vọng : 11

Xem lý lịch thành viên http://phuonglam8.tk/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics