Nếu như 1 ngày nào đó , bạn biết ....mình sẽ hok sống dc bao lâu !

Go down

Nếu như 1 ngày nào đó , bạn biết ....mình sẽ hok sống dc bao lâu !

Bài gửi by vietnang1910 on Fri Jan 23, 2009 9:13 am

nếu như 1 ngày nào đó bạn bik mình sẽ ko sống đc bao lâu nữa...zỳ bạn mắc pải 1 căn bịnh wái ác...1 khối u nằm trong người bạn...thì...bạn sẽ ra sao nhỉ....
cuộc sống của tôi chỉ còn tính theo ngày...1 con người chỉ còn sống ko tới 3 tháng...suốt ngày đối diện zới cơn đâu woằn woại mỗi lúc cái khối u đáng ghét ấy phát tán...hết hy zọng thật rồi...cuộc sống là zậy sao...tôi trách ông trời sao nhẫn tâm zậy...sao lại đối sữ zới tôi như zậy chứ...
nhìn mọi người xung quanh tôi lo lắng...đau lòng zỳ tôi...tôi ko chịu đc...nhiu lúc tôi mún chít cho xong càng xớm càng tút...nếu zậy thì ko thấy ai đau khổ zỳ tôi...
nhưng...chính nhỏ bạn thân đã làm cho tôi thấy êu quý cái cuộc sống ngắn ngủi ấy...nhìn nhỏ luyên thuyên kể chuyện cho tôi mà tôi ko kìm đc nước mắt...ôm nhỏ tôi bật khóc nhỏ thì thào:"làm gì zậy ngốc của tao nhớ tao à ngộ nha....nếu thấy nhớ tao thì mau hết bịnh y..."
nhìn nhỏ zô tư zậy tôi ko thể nào nói nhỏ bik sự thật zề căn bịnh...nhìu lúc tôi rất mún nói...nói cho nhỏ nghe hết mọi chuyện...nhưng...tôi ko đủ can đảm để làm zậy...
rồi cho đến 1 ngày...khi nhỏ sang chơi...lúc ấy tôi đang woằn woại trên giường gia đình tôi quay quần cố giữ tôi lại để chờ cấp cứu...tôi cảm nhận đc những giọt nước mắt lo lắng xót xa zỳ tôi...nhỏ chạy lại ôm tôi thật chặt:"đừng làm tao sợ mà mày hứa sẽ dẫn tao đi chơi rữa 1 chầu kem mà mày nói mày sẽ khỏe mau thôi mà..."nhỏ khóc khóc thật nhìu...cho đến lúc tôi đưa zào phòng cấp cứu nhỏ zẫn khóc...hình như mắt đã sưng rồi kìa....
kết thúc từ đây...cuộc sống này zẫn có ý nghỉa zới tôi nhìu lắm tôi ước tôi sống thêm 1 ngày nữa thui chỉ cần 1 ngày tôi sẽ cùng nhỏ ăn kem như tôi đã hứa zới nhỏ...
nằm trên giường...tôđâư mắt nhìn mọi người thật kỹ...ko bik sao nước mắt cứ chảy ra...nhỏ ngồi cạnh tôi nước mắt zẫn rơi...tôi thều thào nói giọng nói yếu ớt:"sin lỗi mày nha tao ko mún giấu mày đâu tao......sin...lổi..."rồi tôi nhìn mọi người họ đang khóc zỳ tôi...tôi chỉ nói đc 1 câu con....sin lỗi mọi người
ngày hỏa táng mọi người đến thật đông......những người tôi hằng êu thương nhất.....sin lỗi...sin lỗi mọi người tôi sẽ đi trước tôi ko wên mọi người đâu zỳ tôi êu tất cả mọi người
nhỏ nà tao xương mài lắm ráng sống tốt nhá
kiếp này....coi như bỏ....thôi thì số zậy tôi sẽ chấp nhận nhưng tôi sẽ ko trách móc bất cứ điều gì....zỳ tôi đã có mọi người
.......................................GOOD BYE.....
...............................................................OVER AND OVER.................
[b]

vietnang1910
Dân PL gà vip
Dân PL gà vip

Nam
Điểm danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên